ครอบครัว

Submitted by Faat on Fri, 26/03/2010 - 23:08

1 ผมขอใช้นามสมมุตินะครับ

นาย A เป็นสามีของนางD อยู่กันมีลูกสามคน ต่อมานางDแอบไปมีเพศสัมพันกับ นายC จนกระทั่งตอนนี้สามีจับได้และรู้ตัวคนทำ ทางด้านสามีนายAคิดมากจนตอนนี้ต้องไปส่งที่โรงพยาบาลศรีทันยาเพราะว่าเริ่มขาดสติ ทางด้านนายC ซึ่งเป็นคนที่มีอิธพลในพื้นที่การจะบอกอะไรกับเขาคงเป็นเรื่องยากเขาคงไม่ ฟัง แต่การแอบไปมีเพศสัมพันกันของนาย C และ นาง Dเป็นการยินยอมของนาง D โดยแรกกับเงิน (ตัดประเด็นกฏหมายนะครับ) พอเอาเรื่องไปพูดกับผู้รู้ในหมู่บ้านทุกคนก็พยายามปัดปัญหา ควรทำอย่างไรครับกับนาง D และนายC

2  มีอิสลามเราคนนึงเป็นบุคคลที่โกงกินผู้อื่นจนตัวเองรำ่รวย แต่คนที่เขาโกงกินมาเป็นเงินของคนอิสลามทั้งนั้น แต่คนในพื้นที่ไม่สามารถทำอะไรเขาได้ด้วยกับตำแหน่งและเงิน เขาได้เอาเงินที่เขาโกงมาไปทำฮัจญ และกลับมาแล้ว เราทั้งตักเตือนเขา ถึงสามครั้งแล้ว เพราะเขาไม่ยอมหยุดนิสัยที่กินเลือดเนื้อพี่น้องมุสลิม

This block is broken or missing. You may be missing content or you might need to enable the original module.