*** ตุ๊ด ***

Submitted by chiwheiii on Mon, 04/01/2010 - 05:49

"ผมคิดว่า ผมเป็นตุ๊ด ที่ชอบเลียนแบบผู้หญิง และไม่คิดแปลงเพศ"คำถาม- ตุ๊ด จะถูกละนัต ทำการละหมาด ถือศีลอด ก็ไม่ได้บุญ ใช่มั้ย แต่หลุด ฟัรดู แล้วถ้า ทำบุญอย่างอื่นเช่น ซะกาตให้เด็กกำพร้า สอนอัลกรุอ่าน สอนคนละหมาด หรือ บุญเล็กๆน้อยๆ จะได้ผลและบุญมั้ย- ผมเป็น คนทำงาน ของชมรมมุสลิมมหาลัยแห่งหนึ่ง และถูกตักเตือนเรื่องนี้ และผมก็รู้เรื่องที่บังๆในชมรมปรึกษากัน โดยมีเนื้อหาประมานว่า จะขับไล่ออกจากชมรม หรือ ไม่ให้ทำงาน (เพราะรับไม่ได้ที่มีผู้นำที่อ่อนแอ) ผมคิดว่าบังๆคงพยายามทำตามสมัยนบี (เหมือนสมัยนบีที่ขับไล่ผู้ชายที่ใส่เฮนน่าที่นิ้วเท้าและนิ้วมือ แล้ว ซอฮาบัตถามว่า ทำไมไม่ฆ่า แล้วนบีตอบว่า ถ้าเขายังละหมาดก็ฆ่าไม่ได้) ผมเป็นคนทำงานคนหนึ่งของชมรมนี้ และสิ่งที่ทำคือ งานตามน้อง ประมานว่า ดูแล เชิญชวนคนที่ไม่ขึ้นชมรม โทรสร้างสัมพันธ์ สอนอัลกรุอ่านคนที่ยังอ่านไม่ได้ สอนละหมาดคนทีละหมาดไม่ได้ (งานพวกนี้พวกที่แมนๆ ไม่ค่อยทำกัน)ผมจึงอยากถามว่า ผมควรทำอย่างไรต่อไป ตอนนี้ ผมหลบหน้า ทุกคน เพราะรู้สึกละอาย และไม่อยากเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี หรือ ไม่อยากเป็นสาเหตุของบาลาที่จะเกิดขึ้น ผมควรทำยังไง- วิธีแก้ ผมพยายามขัดเกลาตัวเองมากๆ ละหมาดฟรัดู ซุนนะ ซิกกุลลอฮ์ ซะกาต ถือศีลอดซุนนะบ้าง และก็ ดุอาให้อัลลอฮ์ ฮิดายะ แต่ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก เพราะผมยังชอบมองผู้ชาย และก็ มีความสุขที่ได้ทำงานศาสนาเล็กๆน้อยๆควบคู่กับการเป็นอย่างนี้ จะแก้ยังไงดี- ผมอยากหาจิตแพทย์ พอจะแนะนำให้ได้มั้ย ว่าที่ไหน หมอคนไหน- ผมถามเยอะไปหน่อย มาอัฟด้วย ขอให้อัลลอฮ์ตอบแทน และขอให้ ดุอาให้ผมด้วย ซะซากัลลอฮุคอยรอน

This block is broken or missing. You may be missing content or you might need to enable the original module.