เรื่องเกี่ยวกับท่านอบูบักร

Submitted by ridwan on Sat, 12/12/2009 - 21:57

อ.คับผมเป็นน.ศ. อ.ที่สอนผมเขาถามว่าการที่ท่านอบูบักรทำสงครามปรามคนมุตัรมีความผิดมั้ยมันขัดกับหลักมั้ย  นี่คือข้อที่ 1

ข้อที่ 2 

สมมุตินาย ก  เขาเป็นคริตส์แต่ต่อมาเขาเปลี่ยนมาเป็นอิสลามเมื่อพวกคริตร์เขารู้เขาบังคับให้เลิกนับถืออิสลาม เขามีความผิดมั้ยและเหมือนกับที่ท่านอบูบักรทำมั้ยช่วยตอบหน่อยนะคับ

การที่ผมถามแบบนี้เพราะผมกำลังเรียนที่มอ.ปัตตานี คณะอิสลามศึกษา  อ.เขาถามให้มาวิเคราะห์คับคิดไม่ออกจิงๆคับ

อาจาร์ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยคับ

This block is broken or missing. You may be missing content or you might need to enable the original module.