คำกล่าวก่อนบรรยาย อบรมพี่น้องมุสลิมครับ

Submitted by pern on Sat, 10/10/2009 - 16:27

อัสลามุอะลัยกุมวะเราะห์มะตุลลอฮวะบารอกาตุฮก่อนที่เราจะบรรยายศาสนา   อบรมพี่น้องมุสลิมคำพูดแรกที่เราจะพูดเป็นคำสรรเสริญอัลลอฮ และสรรเสริญท่านรอซู้ล  ผมเลยอยากจะให้อาจารย์ช่วยหาสำนวนให้ผมหน่อยครับสัก 2-3 สำนวน ขอตัวอักษรอาหรับ  และความหมาย คำอ่านด้วยครับ ผมเคยฟังเวลาอาจารย์บรรยาย อาจารย์พูดคำสรรเสริญอัลลอฮและรอซู้ลยาวอะครับ  บางท่านก็อ่านสั้น  แต่ผมชอบของอาจารย์ครับผมจะรอคำสอนจากอาจารย์น่ะครับ  เพราะผมอยากได้คำสอนจากอาจารย์มากๆครับ  ขออัลลอฮตอบแทนความดีงามอาจารย์มากๆครับ

This block is broken or missing. You may be missing content or you might need to enable the original module.