การแต่งงานกับชาวต่างชาติ

Submitted by kelly_fatima on Mon, 28/09/2009 - 13:45

อัสสลามุอะลัยกุม    อยากทราบว่าในกรณีที่ชาวซาอุดิอารเบียต้องการแต่งงานกับคนไทย ศาสนาพุทธ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ รู้มาแค่ว่าทางนั้นจะต้องมีใบอนุญาติให้แต่งงานกับคนต่างชาติได้ แต่ในกรณีที่ไม่มี สามารถแต่งงานได้ไหมค่ะ แล้วผู้หญิงต้องเปลี่ยนศาสนาก่อนไหม หรือ ต้องทำอย่างไร ไปที่ไหน ยื่นเอกสารอย่างไร ขอช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอขอบพระคุณมากค่ะ

This block is broken or missing. You may be missing content or you might need to enable the original module.